มาแนะนำตัวกันเลย

หน้า 4 จาก 21 Previous  1, 2, 3, 4, 5 ... 12 ... 21  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Re: มาแนะนำตัวกันเลย

ตั้งหัวข้อ by Wongsakorn123 on Sat Oct 25 2008, 03:53

ผมก็ชื่อ นัท อายุก็ 17 เมื่อวานพอดี
การตูนที่ชอบ Clannad, Kanon, Elfen Lied(ดูใน youtube ยังไม่ใด้ดูซับไทยเลยงาครับ), Higurashi no Naku Koro ni และ fairly tale

ตอนนี้เล่น game sf ชื่อ Solastar อ่านว่า so-last-tar
ชอบมีคนอ่านว่า so-la-star อยู่เล้ยเลยเซ็ง
server และ Channel ที่ ใช้คือ 7 กับ 7
อืมใช้เราชอบ Devil may cry 4 มากเยย

ผมชอบเว็ป dekdek freeforums.org มากครับท่านเห็นบอกว่าเปิดเว็ปใหม่มาทันทีครับท่านขอสอบยากเป่างะครับผม

Wongsakorn123
Otaku DD
Otaku DD

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

ตั้งหัวข้อ by dox on Sat Oct 25 2008, 09:50

สวัสดีทุกคน ผม H A Z E DekDek_02
การ์ตูนที่ชอบ Mai Hime DekDek_52
อายุ เยอะแล้ว
งานอดิเรก เล่นเกมส์ ดูการ์ตูน ฟังเพลง
แนวการ์ตูน ก็ได้ทุกแนว เน้น แนว ตื่นเต้น ต่อเนื่อง
โย่ว

dox
Grand Member DD

ตั้งหัวข้อ by cpnnine on Sat Oct 25 2008, 11:54

อ่านๆดูมีแต่คนอายุน้อยๆ
งั้นแนะนำตัวเองหน่อยดีกว่า
ชื่อ เบนซ์ ครับ DekDek_17
อายุ - 24 DekDek_34 รุ้สึกมากกว่าคนอื่นมะเนี้ย
การ์ตุนที่ชอบ หลายเรื่องมากมาย พิมพ์ลงคงไม่หมด DekDek_36
ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยน่ะคับ

cpnnine
Otaku DD
Otaku DD

ตั้งหัวข้อ by DazhXII on Sat Oct 25 2008, 13:24

ชื่อ : ยีนส์
สถานะ : โสดสนิทและไม่คิดจะมีแฟน
เรียนจบได้เกือบ 3 ปีและทำงานแล้วครับ
ความรู้ด้านภาษา (ที่นอกจากภาษาไทย) : อังกฤษ / ญี่ปุ่น / รัสเซีย / แหล่ลาวได้นิดหน่อยเด้อครับ
ว่าง ๆ ทำอะไร ? : ปั่นซับ ปั่นซับ และปั่นซับ ทุกวันนี้ไม่มีเวลาดูเมะเรื่องอื่นนอกจากเรื่องที่ทำซับเท่านั้น และเป็นเจ้าของค่าย XII-Fansub
ผลงาน :
1. Clannad The Movie
2. Da Capo First Season
3. Da Capo Second Season
4. To Love Ru -Trouble-
5. Wagaya no Oinarisama
6. Koihime Musou
7. Nogizaka Haruka no Himitsu
8. Kanon
** ทุกเรื่องมีโหลดที่ตุรกีและเว็บที่ผมอนุญาตแล้วเท่านั้น NO MTHAI **

อื่น ๆ : หวังว่าคงจะไม่มีเหตุการณ์ขโมยผลงานเหมือนเมื่อก่อนอีกนะครับ ไหน ๆ เว็บนี้ก็ปรับปรุงแล้ว คนอื่นจะได้ปรับทัศนะคติกับที่นี่ไปในทางที่ดีด้วย

ปล. Copy มาจากบอร์ดเก่าซะเลย เพราะยังไงก็คงตอบแบบเดิมอยู่แล้ว DekDek_02

DazhXII
Member DD
Member DD

ตั้งหัวข้อ by DarkEvilz on Sat Oct 25 2008, 14:10

สวัสดีครับ ย้ายมาจากบอร์ดเก่าเหมือนกัน ชื่อ ต้น นะครับ
อายุ 16
การ์ตูนที่ชอบก็
หลอนๆและลึกลับครับเช่น Higurashi
แล้วก็ พวกหุ่นยนต์ เช่น Gundam / Code Geass
แต่ส่วนใหญ่ก็ดูไม่เลือกอะ

DarkEvilz
Member DD
Member DD

ตั้งหัวข้อ by solarwings on Sat Oct 25 2008, 15:17

-- ว่าด้วยเรื่องเเนะนำตัว
* ชื่อ ไนท์ <Night> - เพราะเกิดกลางคืนอะนะ -
* เกิดมาได้ 17 ปี เกือบๆ 18 เเล้ว เดือน ธันวา อ่ะนะ อิอิ
* เวลาว่าง เล่นฟุตบอล บาส เกมเกมนิดหน่อย ดูการ์ตูนพอสมควรเหระนะ DekDek_56
* การ์ที่ติดใจ EvanGeLioN คงคาใจมากกว่ามั้ง

เอาล่ะใว้เเค่นี้ก่อนนะ
ละก็ *ยินดีที่ได้รู้จักนะครับทุกคน กระผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะ
จาก Solarwings

solarwings
Otaku DD
Otaku DD

ตั้งหัวข้อ by satetawut on Sat Oct 25 2008, 15:30

สวัสดีชาวโลก.... DekDek_30

เรามีนามว่า หนาน (เเปลว่าผู้ชาย!!!)

อายุ DekDek_38 16ขวบ โดยประมาน

เเนวที่ชอบ ตลก ฮาๆ ดูเเล้วไม่เป็นบ้า (โดยเฉพาะ Loli , haram)

เรื่องที่ชอบ haruhi , shana , toradora , conan , ...etc...

satetawut
Member DD
Member DD

ตั้งหัวข้อ by follower on Sat Oct 25 2008, 20:48

ชื่อ มอส(ชื่อแมนไปแล้ว!!แต่เราหญิงเนอ)
อายุ 14
เกิด 30 ส.ค.
แนวการ์ตูน ดูหมด(โดนเฉพาะวายยยยยยํ Y)
การ์ตูนที่ชอบ ตามจริงมันเปลี่ยนไปตามเวลาแหละ แต่ตอนนี้ที่ชอบคือ
code geass+tsubasa+xxxHolic+S.A.+Tales of the abyss(Toa)+junjou ฯฯฯฯฯ

follower
Member DD
Member DD

ตั้งหัวข้อ by ult_traman on Sat Oct 25 2008, 21:20

อิอิ.. ตามมาจากบอร์ดเก่า DekDek_12

ชื่อ หญิง

อายุ 17+ ( DekDek_17 )

เกิด 20เดือน11

ดูทุกแนว (แต่ชอบyaoiกับเน้นฮา)
ถ้าดูแล้วโดนแม้แค่ตอนเดียวก็ติดหนึบเลยแหละ

เรื่องที่ชอบมีเยอะมากคงบอกไม่หมดหรอก DekDek_29

ถ้าว่างก็เข้าบอร์ด (ประจำแหละ ==")

ult_traman
Otaku DD
Otaku DD

ตั้งหัวข้อ by Darkshadow on Sat Oct 25 2008, 21:29

DekDek_55
สวัสดีครับ

ผมชื้อชายครับ
อายุ : 20 ครับส่วนวันเกิดไปบอกละขี้เกียจ(ว่าไปนั้นDekDek_29 )
การ์ตูนที่ชอบ : ทุกเรื่องที่มีให้ดูครับ(แต่เน้นLมากชอบเด็กDekDek_04 )
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

Darkshadow
Member DD
Member DD

ตั้งหัวข้อ by sanyab79 on Sat Oct 25 2008, 22:03

ชื่อ-สกุล สัญญา บำรุงกิจเจริญ
ชื่อเล่น เอก
อายุ 29 ปี
ที่อยู่ กรุงเทพฯ
อาชีพ รับจ้าง
การ์ตูนที่ชอบ Drogonball ,Bleach ,Slamdunk Etc.
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

sanyab79
Member DD
Member DD

ตั้งหัวข้อ by stigma on Sun Oct 26 2008, 02:21

ชื่อ กัน แปลว่าปืน ปั๊งๆ DekDek_44

อายุ 15 ปี

วันเกิด 16/05/36

แนวการ์ตูนหรอ DekDek_31 ไม่อยากบอกเลย พวกแอ๊คชั่น บู๊ๆ ภาพสวยๆ โหดๆเลือดสาด น่ารัก โลลิ ฯลฯ DekDek_65 คิดม่าออกและ

ช่อบเล่นเกม(ไม่ค่อยมีเกมที่เล่นยาวเท่าไร)
ดูหนัง ฟังเพลง ท่องเว็ปไปทั่ว นอน...

stigma
Otaku DD
Otaku DD

ตั้งหัวข้อ by •—A|On€”|nDy— on Sun Oct 26 2008, 11:20

หวัดดีครับผม
ชื่อ กิว ครับผม
อายุ 20+ ครับผม
เวลาว่าง โหลดบิต ครับผม ตอนนี้กำลังจะหางานทำหล่ะ
การ์ตูนที่ชอบ code geass vampire knight conan d.gray man hunter x hunter ครับผม

•—A|On€”|nDy—
Member DD
Member DD

ตั้งหัวข้อ by PloY on Sun Oct 26 2008, 12:00

ดีค๊ะ ! *
มาแนะนำตัวด้วยคน นนน น ~
>______________<,,

ยูส :: PloY
ชื่อเล่น :: พลอย เน๊ ~
แนวการ์ตูนที่ชอบ :: ชอบทุกแบบ ดูได้ทุกแนว . ช่องเก้าการ์ตูนเอามา เจ้ดูหมด ฮ่าฮ่า !
บีทก็ชอบ โดเรมอน เซเลอร์มูนงี้ ~ แต่ถ้าเรื่องไหนอยากดูก็หาเอง จะออกแนวน่ารัก ๆ มากกว่า
แบบพระเอกหล่อ ๆ ก๊ากกกกกกกกกก !! อืม ~ ไม่ก็เป็นแนวแบบ Spiral โคนัน อ่ะ
สืบสวนอะไรงี้ . แต่ที่สำคัญ สองเรื่องนี้พระเอกหล่อไง โฮะ ๆ แต่โคนันที่ดูเพราะรอมันโต -0-
555555555555555555 ~ สรุปก็ดูได้ทุกแนว ( จะบ่นทำเพื่อ ? ="= )
อ้อ , เกือบลืม ชอบปริ้นซ์ อ๊อฟ เทนนิส ด้วย ! เพราะ เรียวมะหล่อ ~ ( มันดูเพื่ออะไร ตกลง -*- )
จริง ๆ การ์ตูนเค้าสนุก น่าสนใจก็เลยดู คุณภาพ ของเค้าดีจริง ๆ
( พล่ามซะยืดยาว . T[]T ฉ๊านทามปายเพื่ออาราย ยยยย ? จะเป็นลม )
มีอะไรจะพูด :: อ๊า ~ ทน ๆ อ่านการแนะนำตัวของพลอยหน่อยนะ ฮ่าฮ่า !
ยังไงก็ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนเน๊ , จะมีคนอ่านแนะนำตัวของเค้ามั๊ย T^T ( แน่ใจหรอว่าอายุ 17 - - )
เป็นสมาชิกใหม่วันนี้เลย ฝากตัวด้วยค่า ^^V

:)))

PloY
Member DD
Member DD

ตั้งหัวข้อ by __PHAI__ on Sun Oct 26 2008, 20:58

ชื่อ ไผ่ นะครับ
อายุ 14 ครับ
การ์ตูนที่ชอบกะมี Gto,Elfen Lied,Fate Stay Night,Nube

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

DekDek_55 DekDek_55 DekDek_55

__PHAI__
Member DD
Member DD

ตั้งหัวข้อ by River on Sun Oct 26 2008, 21:47

ชื่อ ใหม่ อายุก็ 21 ละ

อนิเมะ เรื่องโปรด Evangelion, Rahxephon,Gundam series etc.

สรุปแล้วว่าเป็นสาย mecha น่ะเอง DekDek_31

แต่จริงๆแล้วดูอนิเมะ ได้ทุกแนว ถ้าสนุก มันส์ และเนื้อเรื่องน่าติดตาม -..- )v

เวลาว่างจะอยู่หน้าคอมฯ เป้นส่วนใหญ่ และชอบวาดรูปเป็นชีวิตจิตใจ ไม่ว่างก็วาดถ้ามีปากกาหรือ

ดินสอและกระดาษสมุดอยู่ใกล้ๆ แต่ถ้ามือไม่ว่างนี่สิวาดไม่ได้ (บลาๆๆๆ...พล่ามไปเรื่อย)

สุดท้าย ชอบเล่นเกมส์ FPS กับ RPG ม๊ากมากครับ

River
Member DD
Member DD

ตั้งหัวข้อ by lucien on Sun Oct 26 2008, 22:28

'ดีทุกท่าน
ชื่อ ทีมครับ ปีนี้ 21 ครับ ปีหน้า 22(จาบอกเพื่อ?)
แนวการ์ตูน H(มาไงหว่า) เอ๊ย! ไม่ใช่ๆ ก็หลายแนวนะ มากๆก็ Robot etc.(มันเยอะ)
การ์ตูนที่ชอบ Suzumiya Haruhi(ถึงขนาดคลั่งเลยอ่ะ รอ season 2),
Shakukan no Shana(อันนี้ยังไม่ได้ดูเลยอะ ใครแจก ก็บอกผมทีน้า)

ไม่รู้จะพูดไรอะ งั้นเอาสั้นๆนะครับ
เปลี่ยนบอร์ดแล้ว DekDek_25 ดีใจ ไชโย โห่นี่คงไม่ต้องนะ
บอร์ดเก่ายังโหลดไม่หมดเลยอะครับ คือผมจะโหลดเฉพาะที่ชอบอะ ที่โหลดก็จะขอบคุณนะ
ไม่ต้องห่วงครับ ผมไม่ใช่ปลิง กาก อะไรทั้งนั้นแหละ ผมคนมีการศึกษาครับ DekDek_38
นี่สั้นหรือยาวหว่า ไม่แน่ใจแล้วสิ งั้นพอแค่นี้นะครับ บายครับ

lucien
Member DD
Member DD

ตั้งหัวข้อ by nomename on Mon Oct 27 2008, 07:46

ชื่อ เอส
อายุ 20+
แนวการ์ตูน ดูได้ทุกแนวครับ
การ์ตูนที่ชอบ มากมาย ปัจจุบันก็ว่างดูแต่ Gundam OO S2 ครับ

nomename
Member DD
Member DD

ตั้งหัวข้อ by devilishly on Mon Oct 27 2008, 09:10

สวัสดีทุกคน

เราชื่อ กี้ อายุกะ 21 ละ

แนวที่ชอบหรอ ดูได้ทุกแนวอะ

การ์ตูนที่ชอบ กะ Vampire Knight กับ D-Gray Man

เวลาว่างกะอ่านหนังสือ ดูการ์ตูน

devilishly
Member DD
Member DD

ตั้งหัวข้อ by Or_Lose on Mon Oct 27 2008, 14:09

็Hi ! หวัดดีครับ ในยุทธจักร รู้จักข้าพเจ้าใน นาม สัน

สังกัด พรรค Lolicon`

อายุ อานาม ปาเข้าไป 20 ปี DekDek_03 ไม่วัยทีนแระ><

anime fevorite ดูมานไปทุกเรื่อง ที่มีคนมาแจก - - เหมือนบ้าให้กำลังใจไปหมด DekDek_15

Or_Lose
Member DD
Member DD

ตั้งหัวข้อ by battoasai on Mon Oct 27 2008, 14:40

ชื่อ จุฑา
นามสกุล ไชยตระการกิจ
ชื่อเล่น กันต์
อายุ 16 ปี
วันเกิด 4 ก.ย. 2535
แนวการ์ตูน โมเอะ / โลลิ / พระเอก เฉื่อยๆ(โดยเฉพาะด้านความรัก)
การ์ตูนที่ชอบ ซามูไร พเนจร ราชัญแห่งภูต ฯลฯ

ผมเป็นคนเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก ไม่ยึดติดอะไร แต่ทำไมไม่รู้ กลัว แอดมิดบอร์ดนี้จังเลย DekDek_07
เรียนสายวิทย์ แต่ติดการ์ตูน ติดนิยาย ติดเกม DekDek_03
ที่รู้จักบอร์ดนี้ เพราะน้องเค้าอยู่ตั้งแต่บอร์ดเก่า พอย้ายบอร์ดเลยสมัครด้วยเลย

ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

hajimemashite
watashi wa jutha desu
douzo yoroshiku onegaishimasu

battoasai
Member DD
Member DD

ตั้งหัวข้อ by ThanaYuTz on Mon Oct 27 2008, 15:27

ก๊ากกก ชื่อ ไนน์ ครับ

อายุ 14 ปี

ย้ายมาจากบอร์ดเก่า

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะครับ

ThanaYuTz

ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.games.allyogame.com

ตั้งหัวข้อ by bleach191 on Mon Oct 27 2008, 15:55

ผม นัทครับ
อายุ15
ว่างๆก็ เล่มเกม Dsในคอม กับดูการ์ตูนครับ
แนวเรื่องที่ชอบทุกแนวครับได้หมดครับ แต่ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่นี่คงจะเป็นแนวYครับ

bleach191
O~K~G CLUB
O~K~G CLUB

ตั้งหัวข้อ by yifei on Mon Oct 27 2008, 20:09

มารายงานตัวคับ

ผมชื่อปาล์ม

งานอดิเรก : ดูเมะ ทำซับ และอื่นๆ

การ์ตูนที่ชอบ : ก็ชอบหลายเรื่องเยอะจนบอกไม่ถูก

สายพลัง : โลลิค่อน

ขอฝากเนื้อฝากตัวกันด้วยนะครับ

yifei
Member DD
Member DD

ตั้งหัวข้อ by zead on Mon Oct 27 2008, 22:07

รายงานตัวครับ DekDek_47

ชื่อ เอ้ คับ อายุ 23 ปี แล้ว... DekDek_07
ยังไม่ได้เข้าทำงานเต็มตัวเลย... DekDek_25
การ์ตูนดูได้ทุกแนว แต่ชอบสุดๆก็ Lo Li Con DekDek_04

งานอดิเรก วาดรูป อ่านการ์ตูน เล่นเกมส์ บลา บลา บลา ....

zead
Importance
Importance

หน้า 4 จาก 21 Previous  1, 2, 3, 4, 5 ... 12 ... 21  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน