[5] เราควรจะรักกันแบบไหน ??

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

[5] เราควรจะรักกันแบบไหน ??

ตั้งหัวข้อ by dome95114 on Sun Jan 04 2009, 01:21

“ความรัก” ของหลายคน อาจไม่อ่อนหวาน

แต่ทุกคน(ส่วนใหญ่) อาจจะมี “ความรัก” ที่อ่อนไหว

จะมีใครบ้างที่ไม่เคยอมยิ้มคนเดียวเพราะ "ความรัก"

และจะไม่มีใครบ้างที่ “ความรัก” ไม่เคยทำให้ร้องไห้แม้แต่ครั้งเดียว

หลายคนจึงบอกว่า

“ความรัก” เป็นเหมือน “ทะเล”

มีเวลาที่นิ่งสงบ มีเวลาที่มีคลื่นลม

มีเวลาที่สวยงาม และมีเวลาที่น่ากลัว

แต่ถึงอย่างไร ใครต่อใครก็ยังอยากจะไปทะเล

เช่นกันไม่ว่าจะอย่างไร ใครต่อใครก็ยังอยากจะมีความรัก

แม้ว่ารักนั้นจะเป็นรักข้างเดียว

แม้รักนั้นจะทำให้ทุกข์ทรมานสักเพียงใด

แม้รักจะทำให้หลับไปทั้งน้ำตาของความเสียใจก็ตาม

แล้วจะรักแบบไหน? ให้พอดีในความอ่อนไหว

ไม่จืดชืดเย็นชาจนน่าเบื่อ ขณะเดียวกันก็มีความมั่นคงในใจ

คำตอบที่มีให้ คือให้ รั ก กั น แ บ บ ทะ เ ล

โดย ห่วงใยกัน ให้มากเท่าเท่ากับเม็ดทราย

ให้อภัยกัน ให้ได้ . . .

เหมือนที่ทะเลไม่เคยโกรธเกลียวคลื่น

. . . ไม่ว่าคลื่นจะโหมกระหน่ำรุนแรงแค่ไหน

ในบางครั้งที่ต้องห่างไกล หัวใจก็ต้องคงมั่นได้เหมือนโขดหิน

. . . ไม่เปลี่ยนใจง่าย ไม่อ่อนไหวไปรักคนอื่น

ให้ความอิสระ เหมือนอย่างนกทะเลต้องการจากท้องฟ้า

. . . อย่ากักขังคนรักไม่ให้คบเพื่อน ไม่ให้ไปไหนทั้งนั้น

ความผูกพันไม่ใช่คุก ถึงจะคบกันแล้วก็ไม่ได้หมายความว่า

. . .ต้องสบตาฉันคนเดียวเท่านั้น

และไม่ทำตัวเป็นเจ้าของหรือออกกฏหมายบังคับอีกคน

. . . เพราะทะเลก็ยังไม่เคยครอบครองปลา

แล้ว “ความรัก” ที่แม้จะดูอ่อนไหวและแปรปรวน

ก็จะเป็น “ความรัก” ที่มีอยู่นาน เช่นเดียวกับที่ทะเลมีอยู่บนโลกนี้

สวัสดีปีใหม่ครับทุกๆท่าน ผมแวะเอามาฝากอีกเช่นเคย

ปีใหม่หยุดหลายวันคงจะไปเที่ยวกันสนุกนะครับ

ขอให้มีความสุขกันมากๆนะครับ

ติชมกันด้วยนะครับ อยากให้อ่านแล้วก็แสดงความคิดเห็นกัน ^^

เผื่อว่าไม่ชอบจะได้เปลี่ยนแนว แหะๆๆๆ ไปและครับ

DekDek_21

dome95114
Member DD
Member DD

ดูข้อมูลส่วนตัว http://angelisc.hi5.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: [5] เราควรจะรักกันแบบไหน ??

ตั้งหัวข้อ by loveplus on Mon Jan 05 2009, 07:03

ซึ้งดีครับ
เพราะทะเลก็ยังไม่เคยครอบครองปลา...(โดนเต็มๆ เพราะเราครองปลาแฟนเลยเลิก 555+)

loveplus
Member DD
Member DD

ดูข้อมูลส่วนตัว

Re: [5] เราควรจะรักกันแบบไหน ??

ตั้งหัวข้อ by MG_PlayBoy on Mon Jan 05 2009, 12:02

เป็น อะไรที่สมควรนำไปใช้จริงๆเลยครับ

ขอบคุณและสวัสดีปีใหม่ครับ

~๐~ช่วยคลิกมาเพิ่มเลเวลทีนะครับ~๐~

MG_PlayBoy
Admin Tee
Admin Tee

ตั้งหัวข้อ by ZeroForst on Mon Jan 05 2009, 12:39

อืมสงสัยต้องแบ่งปลาให้ชาวประมงมั้งฮุฮุ ขอบคุณครับได้ความหมายดี DekDek_13

ZeroForst
O~K~G CLUB
O~K~G CLUB

ตั้งหัวข้อ by bleach191 on Tue Jan 06 2009, 11:36

ก็จริงนะครับความรักเป็นของคน2คนแต่คนๆนั้นคุณไม่มีสิทไปบังคับเขานะครับ

bleach191
O~K~G CLUB
O~K~G CLUB

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน